![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/297227076_887420678901614_6949356956481987449_n-1024x684.jpg)
วันที่ 1 สิงหาคม 2565 โรงไฟฟ้าจะนะให้การต้อนรับอาจารย์และนักศึกษาจากคณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย ซึ่งทางคณะได้เข้ามาศึกษาดูงานด้านการดำเนินงานของโรงไฟฟ้าจะนะ ความเป็นมาในการสร้างโรงไฟฟ้า กระบวนการผลิตกระแสไฟฟ้า รวมไปถึงการซ่อมบำรุงรักษาโรงไฟฟ้า โดยมีนายชานนท์ นัครัตน์ หัวหน้าแผนกวิศวกรรมบำรุงรักษา เป็นวิทยากรในการบรรยายพร้อมทั้งตอบข้อซักถาม หลังจากนั้นคณะได้เข้าเยี่ยมชมศูนย์การเรียนรู้ กฟผ. จะนะ เป็นลำดับต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/297148735_887420675568281_3013128075072863302_n-1024x684.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/297266415_887420658901616_3961596283211225516_n-1024x684.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/297040945_887420628901619_169899948756102158_n.jpg)