![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/02/329049704_922057855468309_1922617899447443202_n-1024x768.jpg)
วันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2566 โรงไฟฟ้าจะนะให้การต้อนรับคณะจากสำนักงานเทศบาลเมืองสะเดา มาศึกษาดูงานด้านพลังงาน ซึ่งได้ฟังบรรยายข้อมูลโดยรวม การผลิตกระแสไฟฟ้า รวมไปถึงการดำเนินงานด้านสิ่งแวดล้อม และการดำเนินงานกับผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย โดยมีนางธัญนุช พูลสวัสดิ์ วิทยากรระดับ 5 เป็นวิทยากรบรรยาย และมีนายจิตวัต วงศ์วาสนา หัวหน้าแผนกประชาสัมพันธ์และชุมชนสัมพันธ์โรงไฟฟ้าจะนะ ร่วมด้วยนางสาวศิริณา ถาวรวิสิทธิ์ หัวหน้าแผนกสิ่งแวดล้อม หลังจากนั้นทางคณะได้เข้านั่งรถเยี่ยมชมบริเวณต่างๆภายในโรงไฟฟ้าจะนะ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/02/329039561_576356397674987_4147278912050414333_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/02/328993232_887398795795616_688479404430602088_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/02/328666516_1852467915146196_8562098277142017952_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/02/328624051_3475368446083443_4520639353443854754_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/02/328243270_937369977258911_7699732592448437061_n.jpg)