![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/314422127_953332905643724_6891938324465647776_n-1024x768.jpg)
วันที่ 4 พฤศจิกายน 2565 โรงไฟฟ้าจะนะให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากสาขาวิชาวิทยาศาสตร์สิ่งแวดล้อม คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา ซึ่งทางคณะมีความสนใจในด้านการวิเคราะห์ ประเมินผล และการดำเนินงานด้านสิ่งแวดล้อมของโรงไฟฟ้าจะนะ โดยมีนางสาวศิริณา ถาวรวิสิทธิ์ หัวหน้าแผนกสิ่งแวดล้อม และนางธัญนุช พูลสวัสดิ์ วิทยากรระดับ 5 แผนกประชาสัมพันธ์และชุมชนสัมพันธ์โรงไฟฟ้าจะนะ เป็นวิทยาการในการบรรยายพร้อมทั้งตอบข้อซักถาม หลังจากนั้นทางคณะได้เข้าไปเยี่ยมชมศูนย์การเรียนรู้ กฟผ. จะนะ เป็นลำดับต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/314457277_953332898977058_7506436616935985498_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/314439142_953332925643722_7501406057484220951_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/313864965_953332922310389_803887145887347163_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/314536204_953332938977054_6079950100056788912_n-1024x768.jpg)