![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/305923744_912456323064716_6308128952455015896_n-1024x682.jpg)
วันที่ 6 – 8 กันยายน 2565 โรงไฟฟ้าจะนะจัดกิจกรรมค่ายเยาวชน ครั้งที่ 13 โดยนำนักเรียนที่เป็นเครือข่ายเยาวชนจะนะรักษ์สิ่งแวดล้อม จำนวน 12 โรงเรียนในเขตพื้นที่อำเภอจะนะ ซึ่งได้มาอบรมเชิงปฏิบัติการเรื่องการเฝ้าระวังตรวจสอบคุณภาพน้ำและอากาศไปเมื่อวันที่ 23 มิถุนายน 2565 และวันที่ 2 สิงหาคม 2565 ที่ผ่านมา ไปทัศนศึกษาทำกิจกรรมปล่อยปูม้า, เข้าชมพิพิธภัณสัตว์น้ำราชมงคลตรัง, ฟังบรรยายเกี่ยวกับการแยกขยะและบำบัดน้ำเสีย และฟังบรรยายเกี่ยวกับทรัพยากรชายฝั่งทะเล ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตตรัง และทำกิจกรรม ณ ทรายทองรีสอร์ท ตำบลไม้ฝาด อำเภอสิเกา จังหวัดตรัง โดยมีนายชนาธิป ชิตพงศ์ วิศวกรระดับ 11 โรงไฟฟ้าจะนะ เป็นประธานในพิธีเปิด และพิธีปิดซึ่งการจัดกิจกรรมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เครือข่ายเยาวชนเหล่านี้ได้รับความรู้ ความเข้าใจในการประหยัดพลังงานและอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม และยังสามารถนำความรู้และประสบการณ์ที่ได้รับไปประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวัน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/305932289_912455899731425_6854346006714648146_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/305919370_912455709731444_7572187848265573150_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/305934710_912456233064725_8093868723278930471_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306124277_912455609731454_6704201510114694280_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/305955022_912455919731423_7251524720782761680_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/305966298_912456093064739_96287951916826278_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/305988801_912455256398156_8807819946605840861_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/305808788_912456129731402_8103843787413417289_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306000707_912455449731470_6339249034234650185_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306006454_912455699731445_3036551603784274631_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306036558_912455399731475_3266241336864823128_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306047985_912455266398155_6009512131747121152_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306075840_912455376398144_1343076628919933766_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306075911_912455839731431_6115244057648712221_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306082181_912455269731488_4328982469263354436_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306084090_912456003064748_1538664336868428990_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306127826_912455379731477_8471068499077010133_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306147289_912455993064749_8603123914046687448_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306149167_912455726398109_4543641777855115143_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306185226_912456096398072_2160777587199951272_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306202277_912456199731395_7809247270534756120_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306340237_912455273064821_6373739074909220904_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306340805_912455926398089_5799548329282156621_n.jpg)