![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/221991789_1492753577751798_227293623023575707_n-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 22 กรกฎาคม 2564 เวลา 08.30 น. ณ อาคารกีฬาอเนกประสงค์ สนามกีฬาเนินขุมทอง โรงพยาบาลหาดใหญ่ร่วมกับเทศบาลเมืองควนลัง โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลควนลัง อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) และอาสาสมัครแกนนำสุขภาพเทศบาลเมืองควนลัง ให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัส โคโรนา 2019 (เข็มที่2) แก่ผู้สูงอายุในเขตเทศบาลเมืองควนลัง จำนวน 226 คน โดยแยกเป็นวัคซีนซิโนแวค 130 คน วัคซีนแอตต้า เซเนก้า 96 คน โดยมีนายสมบูรณ์ ปัญญาธนกร นายกเทศมนตรีเมืองควนลัง คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม คอยดูแลความเรียบร้อยอย่างใกล้ชิด
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/222775352_1492758654417957_6729627057565472182_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/226117772_1492754361085053_2281888284894812872_n-1024x683.jpg)