![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/73160898_1001217793572048_7658199565220184064_n.jpg)
เมื่อวันพุธ ที่ 23 ตุลาคม 2562 เวลา 08.30 น. ดาบตำรวจกอบชัย มีสุขศรี รองนายกเทศมนตรีเมืองควนลัง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล และพนักงานจ้าง ร่วมถวายพวงมาลาที่พระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 ณ สวนสาธารณะเทศบาลนครหาดใหญ่ โดยมีนายจารุวัฒน์ เกลี้ยงเกลา ผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลาเป็นประธาน เพื่อเป็นการเทิดพระเกียรติและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณอันล้นพ้น ที่ทรงมีต่อ พสกนิกรชาวไทย ที่ทรงบำเพ็ญพระราชกรณียกิจต่าง ๆ ทั้งการเลิกทาส การปฏิรูประบบราชการ การสาธารณูปโภค การศึกษา และการปกป้องประเทศให้รอดพ้นจากวิกฤติต่างๆ จนสามารถธำรงไว้ ซึ่งเอกราช ได้จนถึงปัจจุบัน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/75237452_1001218853571942_4562433854622662656_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/73495226_1001217910238703_6586910966410117120_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/73114475_1001217843572043_4926504509884071936_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/73523574_1001218160238678_4161411005848485888_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/72849099_1001219436905217_7698919377059446784_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/74230467_1001219540238540_889311697766973440_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/73324876_1001218486905312_8853245516360712192_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/73074120_1001218296905331_8922699131856617472_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/73064566_1001217253572102_636580282878656512_n.jpg)