![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/11/6-2-1024x683.jpg)
เทศบาลนครสงขลา ปักธงแดงตลอดแนวชายหาดสมิหลาและหาดชลาทัศน์ เตือนประชาชนและนักท่องเที่ยวห้ามลงเล่นน้ำทะเลในระยะนี้ เนื่องจากในช่วงวันที่ 20-22 พฤศจิกายน 2562 บริเวณความกดอากาศสูงกำลังค่อนข้างแรงปกคลุมบริเวณประเทศไทยตอนบน และในช่วงวันที่ 23-26 พฤศจิกายน 2562 บริเวณความกดอากาศสูงอีกระลอกหนึ่งจากประเทศจีนจะแผ่เสริมลงมาปกคลุมประเทศไทย ทำให้บริเวณภาคใต้ฝั่งตะวันออกมีฝนเพิ่มขึ้น และมรสุมตะวันออกเฉียงเหนือที่พัดปกคลุมอ่าวไทยและภาคใต้มีกำลังแรง ส่งผลให้ทะเลมีคลื่นลมแรงและมีคลื่นสูง 2-4 เมตรพัดเข้าหาชายฝั่ง เพื่อป้องกันอันตรายและเพื่อความปลอดภัยจากการถูกคลื่นซัดจมน้ำ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/11/5-2-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/11/4-2-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/11/3-2-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/11/2-2-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/11/1-2-1024x683.jpg)
ศิริลักษณ์ แคล้วคลาด /ข่าว/ภาพ
สำนักงานประชาสัมพันธ์จังหวัดสงขลา