![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/รูปหลัก-1024x555.png)
คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มรภ.สงขลา จัดค่ายจิตอาสาพัฒนาโรงเรียนวัดเจริญราษฎร์ นำนักศึกษาพัฒนาภูมิทัศน์ ให้สะอาด งดงาม ควบคู่เสริมสร้างความรู้ ทักษะการดำรงชีวิตแก่นักเรียน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/339217088_6107636482664685_6862486978791338619_n-1024x768.png)
เมื่อวันที่ 8-9 เมษายน 2566 คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มหาวิทยาลัยราชภัฎสงขลา (มรภ.สงขลา) จัดโครงการค่ายจิตอาสาพัฒนาโรงเรียนวัดเจริญราษฎร์ นำนักศึกษาของทางคณะฯ พัฒนาภูมิทัศน์ของโรงเรียนวัดเจริญราษฎร์ราษฎร์ ตำบลฉลุง อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา ให้มีความสะอาด งดงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้น พิธีเปิดโดย ผศ.วีรชัย มัฎฐารักษ์ รองคณบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษาและกิจการพิเศษ ในการนี้ ดร.กันตภณ มะหาหมัด คณบดีคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มรภ.สงขลา ได้ออกเยี่ยมค่ายเพื่อเป็นกำลังใจให้กับนักศึกษาที่เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/340027795_133755369652569_970752973937524547_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/337768162_239392348494236_3959760570496705977_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/337659940_145325825159595_8911421772246624938_n.jpg)
สำหรับโครงการค่ายจิตอาสาพัฒนาโรงเรียนวัดเจริญราษฎร์ เกิดขึ้นจากความมุ่งมั่นของสโมสรนักศึกษาคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม ที่เล็งเห็นถึงความสำคัญของนักเรียนที่จะเป็นกำลังสำคัญของชาติในอนาคต จึงได้ร่วมกันจัดกิจกรรมในครั้งนี้ขึ้น เพื่อเป็นการสนับสนุนการเรียนการสอน โดยเสริมสร้างความรู้ และทักษะในการดำรงชีวิตให้แก่นักเรียนโรงเรียนวัดเจริญราษฎร์ และส่งเสริมให้เด็กนักเรียนมีพัฒนาการทางด้านร่างกาย จิตใจ อารมณ์ สังคม สติ ปัญญา และมีคุณธรรม โดยสอดแทรกจิตวิทยาให้เด็กได้รู้ถึงระเบียบวินัย ความสามัคคี รู้จักหน้าที่ ปฏิบัติตนเป็นคนดีของสังคม และยังเป็นการช่วยสร้างความใกล้ชิดระหว่างสโมสรนักศึกษาคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรมกับนักเรียนให้เกิดความร่วมแรง ร่วมใจในการสร้างกิจกรรมที่ดีต่อส่วนรวมต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/337620472_241886174982261_596047748711136146_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/337615953_1972913649739842_8220122842750732555_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/337567579_156728763698107_3038931939141881847_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/337566480_589861849743553_1088788292906940138_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/337560257_197748129638004_2361056069776061052_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/337557437_547946157487890_3569301891963668369_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/337528979_163046310023230_2964443409500051030_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/1.jpg)