![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917756-1024x717.jpg)
เมื่อวันที่30 มีนาคม 2566นายไพเจน มากสุวรรณ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา พร้อมด้วย นาย นรินทร์ หล้าต้น ผู้อำนวยการสำนักช่าง และเจ้าหน้าที่กองช่าง อบจ.สงขลา ร่วมส่งมอบสนามกีฬาและลู่วิ่งยางสังเคราะห์ ให้แก่องค์การบริหารส่วนตำบลคลองหอยโข่ง โดยมี นายภาษิต สุขสันต์ นายก อบต.คลองหอยโข่ง ผู้บริหาร และข้าราชการร่วมรับมอบ โดยมีนายมานิต บริพันธ์ นายอำเภอคลองหอยโข่ง เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.คลองหอยโข่ง นายเดชอิศม์ ขาวทอง รองหัวหน้าพรรคปชป. และส.ส.พรรคปชป.เขต 5 สงขลา นางสาวสุภาพร กำเนิดผล ส.ส.เขต 6 พรรคปชป.สงขลา พร้อมด้วยนายสาธิต สุวรรณชาตรี นายก อบต.คลองหลา นายสมนึก บุตรคง นายกเทศมนตรีตำบลโคกม่วง ผู้บริหารจาก อบต.ในพื้นที่อำเภอคลองหอยโข่ง ร่วมเป็นพยานในการส่งมอบ ณ สนามกีฬาอำเภอคลองหอยโข่ง จังหวัดสงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917754-1024x716.jpg)
นายไพเจน กล่าวว่า สนามกีฬาแห่งนี้เป็นสนามกีฬาประจำอำเภอคลองหอยโข่ง ซึ่งก็เป็นไปตามนโยบายขององค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา ที่จะสร้างสนามกีฬามาตราฐานให้กับอำเภอทุกอำเภอในจังหวัดสงขลา และคลองหอยโข่ง ก็เป็นอำเภอหนึ่งที่อบจ.สงขลา ได้จัดสรรงบประมาณประจำปี 2565 มาดำเนินการ และวันนี้ก็ถือเป็นวันสุดท้ายของการดำเนินงาน วันนี้จึงมีการส่งมอบงานจากผู้รับจ้างให้กับทางองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา และทาง อบจ.สงขลา ก็จะส่งมอบสนามแห่งนี้ให้กับ อบต.คลองหอยโข่ง เพื่อรับไปดูแลบำรุงรักษา และใช้งานให้เกิดประโยชน์แก่พี่น้องประชาชนในพื้นที่ต่อไป เพื่อให้พี่น้องประชาชน เด็ก และเยาวชนได้ใช้สนามกีฬาแห่งนี้เป็นที่ออกกำลังกาย ในวันที่จะใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ และเพื่อให้ห่างไกลจากยาเสพติด รวมถึงการเป็นนักกีฬา อาขีพต่อไปในอนาคต สิ่งสำคัญเพื่อพี่น้องประชาชนทั่วไป จะได้มีสุขภาพที่ดี และแข็งแรง เนื่องจากการออกกำลังกาย ดังคำที่ว่า สุขภาพดี ซื้อขายไม่ได้ ถ้ายากได้ต้องมั่งออกกำลังกาย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917753-1024x636.jpg)
โดยสนามกีฬาแห่งนี้ถือเป็นสนามกีฬาที่ได้มาตราฐาน รวมไปถึงลู่วิ่งสังเคราะห์ ที่ได้การรับรองจากการกีฬาแห่งประเทศไทย รวมถึงการกีฬาประเภทลานต่างๆ ด้วยงบประมาณ กว่า 8 ล้านบาท
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917761-1024x717.jpg)
ทั้งนี้ในปีงบประมาณ 2565 อบจ.สงขลาได้จัดสรรงบประมาณก่อสร้างสนามไว้ 2 แห่งคือที่ อำเภอคลองหอยโข่ง และ อำเภอสิงหนคร ส่วนในปี 66 จะจัดสร้างที่ อำเภอสทิงพระ และอำเภอกระแสสินธุ์ และ ในปี 67 ที่อำเภอจะนะ และปีงบประมาณ 68 ก็จะเป็นที่อำเภอรัตภูมิ ต่อไป ซึ่งก็จะครบหมดทั้ง 16 อำเภอในจังหวัดสงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917778.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917777.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917776.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917775.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917774.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917771.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917772.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917773.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917851-1024x656.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917850-1024x565.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917855.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917854.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917865.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917766.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917763.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917762.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/917758.jpg)