![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/01/272299833_4733643790024812_7541713913025026177_n-1024x682.jpg)
เมื่อวันที่ 21 มกราคม 2565 นายวงศกร นุ่นชูคันธ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา พร้อมด้วยนายเกรียงไกร คมขำ เลขานุการนายกเทศมนตรีนครสงขลา ลงพื้นที่สำรวจบริเวณแหลมสนอ่อน พร้อมให้สัมภาษณ์สื่อมวลชนเกี่ยวกับแนวทางในการพัฒนา และวางแผนการใช้ประโยชน์ในพื้นที่ป่าสนผืนสุดท้ายใจกลางเมืองสงขลา ทั้งเรื่องการเดินหน้าขับเคลื่อนการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ ปลูกจิตสำนึกในการรักษา ฟื้นฟูให้ป่าสนกลับมาสมบูรณ์ สามารถเพิ่มมูลค่าทางการท่องเที่ยว และสามารถส่งเสริมเศรษฐกิจในระดับชุมชนท้องถิ่นให้มีความเข้มแข็งได้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/01/272353057_4733643630024828_1151839844912867096_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/01/272375995_4733643866691471_7505561351684930002_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/01/272203975_4733643383358186_6264186948870958173_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/01/272120318_4733644023358122_8688645626910789879_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/01/272433375_4733643956691462_3879313325010613945_n-1024x682.jpg)