![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/07/106477710_3043487769099559_1561572170922029944_o.jpg)
วันพุธที่ 1 กรกฎาคม 2563 นายอนันต์ ทองลิ้นจี่ รองนายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ พร้อมด้วย สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ อาจารย์ และเจ้าหน้าที่กองการศึกษา ร่วมต้อนรับนักเรียนและผู้ปกครอง พร้อมทั้งดำเนินมาตรการป้องกันโควิด -19 อย่างรัดกุม อาทิ นักเรียนทุกคนต้องสวมหน้ากากอนามัย การกำหนดจุดคัดกรองเพื่อตรวจวัดอุณหภูมิร่างกายและล้างมือ การกำหนดจุดระยะห่างในอาคารเรียน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/07/105685678_3043487635766239_4039241214104419317_o.jpg)
และในห้องเรียน การเตรียมเจลล้างมือก่อนเข้าห้อง รวมทั้งการแบ่งกลุ่มการเรียนในแต่ละวันเพื่อลดความแออัด โดยทางโรงเรียนจะทำการส่งเสริมให้นักเรียนรู้จักการใช้ชีวิตแบบวิถีชีวิตแบบใหม่ (New Normal) เพื่อให้เข้ากับสถานการณ์ เพื่อสุขอนามัยของบุตรหลาน และเพื่อสร้างความมั่นใจให้แก่ผู้ปกครอง
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/07/106027708_3043487332432936_968308687106706677_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/07/73246178_3043487325766270_4936241420539343851_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/07/106540512_3043487469099589_493134286407518774_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/07/106418584_3043487262432943_1381726373461998669_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/07/83334660_3043487195766283_8664601739241327798_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/07/105856533_3043486805766322_3319887708622010356_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/07/105684859_3043486689099667_7780434172059187324_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/07/105976036_3043486575766345_7392636804042740699_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/07/106496981_3043487712432898_7886172553586387783_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/07/72608467_3043487189099617_2016364614536105949_o.jpg)