![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/341785929_131144373264124_1386981208273535302_n-1024x682.jpg)
วันนี้ (18 เม.ย. 66) ที่ห้องประชุม 1 ศาลากลางจังหวัดสงขลา นายวันชัย ปริญญาศิริ นายกเทศมนตรีนครสงขลา มอบหมายให้ นายอำพล ธรรมปาโล รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา เข้าร่วมประชุมติดตามความก้าวหน้าในการเตรียมความพร้อมการจัดงานประจำปีและงานกาชาดจังหวัดสงขลา ประจำปี 2566
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/341289990_616029950067297_2294070665932347861_n-1024x682.jpg)
โดยมี นายมาหะมะพีสกรี วาแม รองผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา เป็นประธานการประชุมฯ พร้อมด้วย นางดาเรศ จิตรัตน์ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดสงขลา คณะกรรมการเหล่ากาชาด หัวหน้าส่วนราชการ และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม เพื่อรายงานความก้าวหน้าการจัดเตรียมงานฯ ในฝ่ายต่าง ๆ อาทิ ฝ่ายสถานที่ ฝ่ายกิจกรรมเวทีกลาง ฝ่ายจัดหาของรางวัลนาวากาชาดและสลากกาชาด ฝ่ายประชาสัมพันธ์ ฝ่ายออกผลสลากกาชาด ฝ่ายพิธีกรรมทางศาสนาและพิธีบวงสรวง ฝ่ายจัดนิทรรศการและฝ่ายจัดร้านค้าหนึ่งตำบลหนึ่งผลิตภัณฑ์ ฝ่ายสาธารณสุขและการรักษาความสงบเรียบร้อยและการจราจร ฯลฯ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/341479592_1173170850032427_4142498863306986691_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/341682949_1288428655218901_6514659304223755771_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/341679132_1948710555469627_6642352460788814666_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/341659998_941184900411545_5801210188960608849_n.jpg)