![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/03/276169512_4919897744732748_1977326960457718908_n-1024x682.jpg)
วันที่ 23 มีนาคม 2565 ที่บริเวณหน้าสำนักงานเทศบาลนครสงขลา นายนิคม จันพุ่ม รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา พร้อมด้วย นายอำพล ธรรมปาโล รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา นายนิวัฒน์ สุขศิริ ปลัดเทศบาล และนายจรูญ จันทร์มณี ผู้อำนวยการส่วนช่างสุขาภิบาล ร่วมรับมอบเรือท้องแบน จากบริษัท ทีพีไอ โพลีน เพาเวอร์ จำกัด (มหาชน) จำนวน 5 ลำ เพื่อนำไปใช้ในการช่วยเหลือและบรรเทาทุกข์ให้กับประชาชน ในยามเมื่อเกิดเหตุอุทกภัยขึ้นในพื้นที่เขตเทศบาลนครสงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/03/277133402_4919897804732742_5343594917932901133_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/03/277225738_4919898634732659_3031980631528955000_n-682x1024.jpg)