![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/250185531_292891186037429_1942650177973897350_n.jpg)
“มูนิร ใจดี” อดีตรองนายกองค์การนักศึกษา มรภ.สงขลา ศิษย์เก่าพัฒนาชุมชน คณะมนุษยศาสตร์ฯ รับรางวัลบุคคลต้นแบบจาก อบจ.สงขลา พร้อมโล่เชิดชูเกียรติ “1 คนดี มีจริยธรรม 1 หน่วยงาน กระทรวงพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์” ประจำปี 2564
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/248694200_313710870221610_4852192298458136971_n-1024x724.jpg)
เมื่อวันที่ 1 พฤศจิกายน 2564 นายมูนิร ใจดี อดีตรองนายกองค์การนักศึกษา ศิษย์เก่าสาขาวิชาพัฒนาชุมชน คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา (มรภ.สงขลา) นักศึกษารางวัลพระราชทาน ปีการศึกษา 2552 ซึ่งปัจจุบันปฏิบัติงานในตำแหน่งนักพัฒนาสังคม สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดสงขลา ได้รับรางวัลบุคคลต้นแบบ ด้านคุณธรรม จริยธรรม จากองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา นอกจากนั้น ยังได้รับการยกย่องเชิดชูเกียรติให้เข้ารับรางวัล “1 คนดี มีจริยธรรม 1 หน่วยงาน กระทรวงพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์” ประจำปี 2564
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/249904656_208041478110632_1750912656198099029_n.jpg)
ทั้งนี้ รางวัลดังกล่าวมีขึ้นเพื่อยกย่องเชิดชูเกียรติ สร้างขวัญกำลังใจ และความภาคภูมิใจแก่ผู้ได้รับการคัดเลือก ตลอดจนเป็นแรงบันดาลใจให้บุคลากรของกระทรวงพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ มีความเชื่อมั่นศรัทธาในการทำความดี ดำรงตนเป็นแบบอย่างที่ดี อันเป็นกลไกหนึ่งในการสร้างเสริมคุณธรรม จริยธรรม และป้องกันการทุจริตประพฤติมิชอบ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/249787627_925087918135421_8504185948215923742_n-625x1024.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/248411655_1295598520945850_1638064547446478936_n-859x1024.jpg)