![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/19811-1024x780.jpg)
วันที่ 4 มิถุนายน 2564 นายนิพัฒน์ อุดมอักษร เลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา และในฐานะนายกสมาคมเอส เอ็ม อี จังหวัดสงขลา พร้อมด้วยคณะกรรมการสมาคมฯ ร่วมกับสมาคมไทย-จีน จังหวัดสงขลา สโมสรไลออนส์หาดใหญ่ และสโมสรไลออนส์ฮาโมนี มอบข้าวสารจำนวน 1,020 ถุง มอบให้แก่จังหวัดสงขลา เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่บุคลากรทางการแพทย์ สู้ภัยโควิด โดยมีนายจารุวัฒน์ เกลี้ยงเกลา ผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา เป็นผู้รับมอบ พร้อมรองผู้ว่าฯ ณ หอประชุมศาลากลางจังหวัดสงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/19812-1024x641.jpg)
โดยเล็งเห็นถึงความสำคัญจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัส covid-19 ที่แพร่กระจายในขณะนี้ ส่งผลต่อการทำงานของบุคลากรทางการแพทย์ที่ต้องทำงานด้วยความเหน็ดเหนื่อย ดังนั้นเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจ จึงได้มอบข้าวสาร เพื่อนำไปส่งมอบแก่บุคลากรทางการแพทย์ต่อไป พร้อมกันนี้ได้ร่วมส่งกำลังใจให้แก่บุคลากรทางการแพทย์ เพื่อฝ่าฟัน และผ่านพ้นวิกฤตนี้ไปด้วยกัน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/19813-1024x703.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/19852-1024x683.jpg)