![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/260951256_4628478400566240_1517451097855938080_n-1024x575.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤศจิกายน 2564 นายทวีศักดิ์ ทวีรัตน์ นายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ พร้อมด้วยสมาชิกสภาเทศบาลฯ ปลัดเทศบาลฯ รองปลัดเทศบาลฯ ลงพื้นที่ให้กำลังใจทีมแพทย์และเจ้าหน้าที่ประจำหน่วยรถเก็บตัวอย่างชีวนิรภัยพระราชทาน (Biosafety Mobile Unit) จากโรงพยาบาลสงขลานครินทร์ ที่ลงพื้นที่ตรวจคัดกรองโควิด-19 เชิงรุก ให้แก่ประชาชนในเขตเทศบาลเมืองคอหงส์ ร่วมกับเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลเมืองคอหงส์ ณ โรงแรม Tr Rock Hill อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/260273822_4628478517232895_6753848979288800109_n-1024x575.jpg)
ทั้งนี้ นายทวีศักดิ์ ทวีรัตน์ นายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ และ รศ.นพ.เรืองศักดิ์ ลีธนาภรณ์ คณบดีคณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ได้มอบชุดวัสดุอุปกรณ์สำหรับป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 “กล่องพลังใจ คนไทยไม่ทิ้งกัน” ให้แก่เจ้าหน้าที่ตำรวจทางหลวง จากสถานีตำรวจทางหลวง 3 กองกำกับการ 7 กองบังคับการตำรวจทางหลวง และเจ้าหน้าที่งานเทศกิจ สำนักปลัดเทศบาล เทศบาลเมืองคอหงส์ ซึ่งทางเทศบาลเมืองคอหงส์ได้รับมอบ “กล่องพลังใจ คนไทยไม่ทิ้งกัน” จาก PTT Group โดยการประสานจากท่านพยม พรหมเพชร สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร สงขลา เขต 3
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/260324416_4628478387232908_1936237654654891196_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/260203417_4628478337232913_5101348758478933398_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/260131819_4628478040566276_7721644957525674443_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/261219730_4628477813899632_6334330144796061831_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/261371332_4628478877232859_662067140017727530_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/261433304_4628479997232747_2947084971550336011_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/261435077_4628478970566183_219148692317815502_n-1024x575.jpg)