![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/380339811_702937331866929_848214713918428896_n-1024x682.jpg)
วันนี้ (22 กันยายน 2566) ที่ห้องประชุมสารภี 1 สำนักงานเทศบาลนครสงขลา นายวันชัย ปริญญาศิริ นายกเทศมนตรีนครสงขลา พร้อมด้วย ดร.ศุลีพร เพชรเรียง ผู้อำนวยการวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี สงขลา คณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ และกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลนครสงขลา ร่วมลงนามและเป็นพยานในการบันทึกข้อตกลง (MOU) กับวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี สงขลา โดยการลงนามบันทึกข้อตกลง (MOU) ครั้งนี้ถือโอกาสที่ดีในการประสานความร่วมมือในการพัฒนาศักยภาพของชุมชนในท้องถิ่นในเรื่องของการจัดการระบบอาหารเพื่อส่งเสริมภาวะโภชนาการของกลุ่มเปราะบางทางโภชนาการในชุมชนไทย ส่งเสริมการทำวิจัยร่วมกันเพื่อพัฒนานวัตกรรมและองค์ความรู้ใหม่ อีกทั้งส่งเสริมความร่วมมือในการให้บริการทางวิชาการแก่สังคมและชุมชน ทั้งภาครัฐและเอกชน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/382190209_702937251866937_7775657209068033729_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/381591833_702937061866956_7115551959793929285_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/380342403_702937191866943_2078170684531938105_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/380339751_702937075200288_4633571668195378648_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/380327168_702937118533617_7068409082297458471_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/380179124_702937358533593_8647725850358950848_n.jpg)