![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306656348_5298026470295005_1241990378635612759_n-1024x768.jpg)
วันที่ 12 กันยายน 2565 พล.ต.ท.สาคร ทองมุณี นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ พร้อมด้วย นายมานพ เพ็งชุม เลขานุการนายกเทศมนตรี และนายนุสรณ์ ทิพวาศรี สมาชิกสภาเทศบาลเขต 2 มอบเงินจำนวน 10,000 บาท แก่คุณอาพร จันทรัตน์ เจ้าของร้านเลดี้ แฮร์ ตั้งอยู่ถนนประชาธิปัตย์ ตรงข้ามโรงแรมนิวซีซั่น ที่ได้อุปการะเด็กอายุ 3 ขวบครึ่ง ซึ่งถูกบิดามารดาทอดทิ้งไว้กับคุณวรายุทธ พุทธา เจ้าของห้องเช่า โดยที่ทั้ง 2 คน ได้ร่วมกันอุปการะเลี้ยงดูเด็กมาเป็นระยะเวลา 7 เดือน ซึ่งทำให้มีภาระค่านม ค่าอาหาร ค่าแพมเพิร์ท และอื่นๆ ในการเลี้ยงดู พร้อมทั้งได้ติดต่อไปยัง พล.ต.ท.สาคร ทองมุณี นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ เพื่อขอรับการสนับสนุนช่วยเหลือและได้ตอบรับการให้ความช่วยเหลือเบื้องต้นในครั้งนี้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306641560_5298221926942126_1396364547933744126_n-1024x768.jpg)
ทางด้าน พล.ต.ท.สาคร ทองมุณี นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ กล่าวว่า เด็กคนนี้เป็นเด็กที่หน้าตาน่ารักมาก แต่ถูกทอดทิ้ง การที่มามอบเงินในวันนี้เป็นเพียงแค่ส่วนหนึ่งที่จะช่วยเหลือบรรเทาค่าใช้จ่ายเลี้ยงดูเด็ก ต่อไปก็จะหาการสนับสนุนจากผู้ใจบุญในหาดใหญ่มาช่วยเหลือต่อไป พร้อมทั้งจะให้ทางกองสวัสดิการสังคมมาช่วยเหลือตามระเบียบด้วย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306607069_5298221273608858_2452331301695157985_n-768x1024.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306581729_5298220930275559_7883860733244239267_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306472155_5298221633608822_4997573902996992912_n-1024x769.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306528717_5298222200275432_7094049260016977086_n-1024x768.jpg)