![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_44-1024x682.jpg)
วันที่ 14 มีนาคม 2566เทศบาลนครหาดใหญ่ ฝ่ายป้องกันและควบคุมโรคติดต่อ ร่วมจัดกิจกรรม เดินรณรงค์การป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่มียุงและหนูเป็นพาหะนำโรค นำโดย พล.ต.ท.สาคร ทองมุณี นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ พร้อมด้วย รองนายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ ดร. กิตติ เรืองเริงกุลฤทธิ์ ปลัดเทศบาล เลขานายกเทศมนตรีฯ สมาชิกสภาเทศบาลฯ ภาคีเครือข่ายทั้งภาครัฐ ประชาชน อสม. แกนนำชุมชน และภาคเอกชน ร่วม ซึ่งมีกิจกรรมเดินรณรงค์แจกสื่อประชาสัมพันธ์ แจกทรายกำจัดลูกน้ำยุงลาย และยาเบื่อหนู ฉีดพ่นสารชีวภาพกำจัดลูกน้ำยุงลาย ทำความสะอาดถนน เก็บขยะ/เศษวัสดุเหลือใช้ และสำรวจการคัดแยกขยะอินทรีย์ ของสถานประกอบการในพื้นที่
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_57-1024x682.jpg)
เพื่อสร้างจิตสำนึกให้ประชาชนมีส่วนร่วมและตระหนักถึงปัญหาในการป้องกันโรคล่วงหน้าก่อนการระบาด ในการทำลายแหล่งเพาะพันธุ์ยุงลายในชุมชน จึงได้จัดกิจกรรม การป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่มียุงและหนูเป็นพาหะนำโรคขึ้น
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_56-1024x682.jpg)
โดยมีแผนดำเนินกิจกรรม ดังนี้
*เขต 3 วันอังคารที่ 14 มีนาคม 2566
ถนนเทศาพัฒนา ตั้งแต่ศาลาลุงทอง (ซอย27 เพชรเกษม) ถึงซอย39 ถนนเพชรเกษม
*เขต 4 วันอังคารที่ 21 มีนาคม 2566
ถนนราษฎร์อุทิศ ตั้งแต่ซอย 7 ถนนโชคสมาน จนถึงซอย 21 ถนนโชคสมาน 5
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_69-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_78.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_73.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_70.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_63.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_51.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_49.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_47.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_40.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_38.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_25.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_23.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_21.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_18.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_15.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/336171727_1376656043188313_6207520156884533168_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_นายกสาครป้องกันและควบคุมโรคติดต่อที่_0.jpg)