![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/01/137302832_2845143332398901_8456501839514426280_n.jpg)
วันที่ 11 มกราคม 2564 เวลา 10.30 น. ท่าอากาศยานหาดใหญ่ (ทหญ.) ร่วมกับสาธารณสุขจังหวัดสงขลา พร้อมด้วยคณะแพทย์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ (มอ.) เข้าติดตั้งอุปกรณ์พร้อมทดสอบระบบการคัดกรองผู้โดยสารขาเข้าภายในประเทศ เพื่อให้เป็นไปตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า (COVID-19) โดยมี นายชูวิทย์ พันธุ์เณร รองผู้อำนวยการท่าอากาศยานหาดใหญ่ ด้านสนับสนุนธุรกิจ (รหญ.สธ.) นายอนุรักษ์ สารภาพ นายแพทย์เชี่ยวชาญ (ด้านเวชกรรมป้องกัน) สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา คณะแพทย์มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ (มอ.) เจ้าหน้าที่สายการบิน และผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมฯ ณ ห้องผู้โดยสารขาเข้าภายในประเทศท่าอากาศยานหาดใหญ่
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/01/137240590_2845143322398902_4411012904106038672_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/01/136173481_2845143375732230_6173719362431582819_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/01/135780313_2845143505732217_5692360952831134878_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/01/137631526_2845143482398886_9212992793582804049_n.jpg)