![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/353755529_588483963433473_1948817716915923717_n-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 12 มิถุนายน 2566 (เวลา 09.00 น.) นายชูวิทย์ พันธุ์เณร รองผู้อำนวยการท่าอากาศยานหาดใหญ่ (ด้านสนับสนุนธุรกิจ) รหญ.(สธ.) ผู้แทน ผู้อำนวยการท่าอากาศยานหาดใหญ่ (ผหญ.) เป็นประธานการประชุมคณะทำงานประจำช่องทางเข้าออกประจำด่านควบคุมโรคติดต่อระหว่างประเทศ ท่าอากาศยานหาดใหญ่ ครั้งที่ 2/2566 เพื่อจัดทำแผนและติดตามการดำเนินงานพัฒนาสมรรถนะช่องทางเข้าออกประเทศให้บรรลุผลสำเร็จ มีประสิทธิภาพตามกฎอนามัยระหว่างประเทศ พ.ศ. 2558, พ.ร.บ.โรคติดต่อ พ.ศ.2558 รวมทั้งแนวทางการดำเนินงานรองรับผู้เดินทางกลับจากการประกอบพิธีฮัจญ์ ประจำปี 2566 โดยมีคณะทำงานประจำช่องทางเข้าออกประจำด่านควบคุมโรคติดต่อระหว่างประเทศท่าอากาศยานหาดใหญ่ ผู้บริหาร พนักงานท่าอากาศยานหาดใหญ่ หน่วยราชการ บริษัท/สายการบิน และผู้เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 1 อาคารสำนักงานท่าอากาศยานหาดใหญ่
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/352825150_588483353433534_7827230118225940296_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/353818849_588483386766864_5597814637864798638_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/353777298_588484256766777_9148555849919086919_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/353652917_588483360100200_8134808089995963171_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/353630330_588484266766776_374251328328084449_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/353457493_588484276766775_4729283555205873503_n.jpg)