![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/198055047_4210892082324876_316263907957180570_n-768x1024.jpg)
วันจันทร์ที่ 12 กรกฎาคม 2564 นายทวีศักดิ์ ทวีรัตน์ นายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ มอบหมายให้ จ.ส.อ. ฉลอง สุวรรณะ รองนายกเทศมนตรี เป็นประธานในการประชุมหารือแนวทางป้องกันการระบาดในสุกรในเขตเทศบาลเมืองคอหงส์ ร่วมกับ รองปลัดเทศบาล ผู้อำนวยการกองสาธารณสุข ฝ่ายนิติการ สำนักปลัดเทศบาล สมาชิกสภาเทศบาล เจ้าที่งานป้องกันและควบคุมโรค และเจ้าของฟาร์มสุกรในพื้นที่ชุมชนบ้านคลองหวะ จำนวน 20 ฟาร์ม และเจ้าหน้าที่เทศบาลเมืองคอหงส์ที่เกี่ยวข้อง ณ ศาลาอเนกประสงค์บ้านคลองหวะ (อนุสรณ์กำนันวร ทวีรัตน์) และในวันที่ 15 กรกฎาคมนี้ ทางเทศบาลเมืองคอหงส์และปศุสัตว์อำเภอหาดใหญ่ จะร่วมกันลงพื้นที่เพื่อตรวจหาเชื้อในสุกรโดยการสวอป (Swab) ในพื้นที่ชุมชนบ้านคลองหวะ เพื่อวางแผนมาตรการการรักษาและป้องกันการระบาดในวงกว้าง ต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/212626919_4210891728991578_5099171135157954387_n-768x1024.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/213686039_4210891782324906_374846254262592922_n-768x1024.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/210171598_4210891882324896_129013737092139552_n-768x1024.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/206780022_4210892002324884_5578853786394704745_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/213331379_4210891975658220_7343993043774608154_n-1024x768.jpg)