![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/285799178_5214434505303957_2277432046495208895_n-1024x575.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 2 มิถุนายน 2565 เทศบาลเมืองคอหงส์ ร่วมกับอำเภอเมืองหาดใหญ่ จัดกิจกรรมจิตอาสาปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติ และพัฒนาสาธารณประโยชน์ปรับปรุงภูมิทัศน์ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี โดยมี นายชวกิจจ์ สุวรรณคีรี นายอำเภอหาดใหญ่ เป็นประธานในพิธีเปิด พร้อมด้วยนายทวีศักดิ์ ทวีรัตน์ นายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลฯ เจ้าหน้าที่เทศบาลเมืองคอหงส์ และตัวแทนจากภาคส่วนต่างๆ ได้แก่ อำเภอหาดใหญ่ มณฑลทหารบกที่ 42 สำนักงานชลประทานที่ 16 และประชาชนในพื้นที่เทศบาลเมืองคอหงส์ ณ บริเวณถนนชลประทาน ริมคลองระบายน้ำ 6 ตำบลคอหงส์ อำเภอหาดใหญ่
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/284374531_5214434341970640_3482800345872029004_n-1024x575.jpg)
กิจกรรมวันนี้ ประธานในพิธีได้กล่าวสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ และต่อด้วยกิจกรรมปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติฯ และพัฒนาสาธารณประโยชน์ปรับปรุงภูมิทัศน์ โดยการตกแต่งสถานที่ให้มีความเป็นระเบียบเรียบร้อย การปลูกต้นไม้และพัฒนาทำความสะอาด บริเวณถนนชลประทาน ริมคลองระบายน้ำ 6 ให้มีความสวยงาม และเพื่อถวายเป็นราชสดุดีแด่สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดาฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2565
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/284541583_5214436181970456_4016350949451620501_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/285843847_5214436601970414_6774978329665647985_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/285782525_5214435275303880_500581580525408643_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/285848839_5214435595303848_6767692409996726578_n-1024x575.jpg)