![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/118171469_3110859575678383_1777768911972502319_o.jpg)
วันที่27ก.ค.63 ณ ห้องประชุมสำนักการสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม นายอมร วงศ์วรรณ ปลัดเทศบาลปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ มอบหมายให้ นายวินัย ปิ่นทอง รองปลัดเทศบาล เป็นประธานเปิดการอบรมหลักสูตรสุขาภิบาลอาหาร สำหรับผู้ประกอบกิจการด้านอาหารและผู้สัมผัสอาหาร แก่ผู้ประกอบกิจการด้านอาหาร สถานประกอบการโรงแรมในเขตเทศบาลนครหาดใหญ่ จำนวน 3 รุ่น จำนวน 400 คนโดยมีนางสาวรุจิยา สุขมี ผู้อำนวยการส่วนส่ง้สริมสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม กล่าวรายงานในการจัดอบรมครั้งนี้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/118184021_3110857592345248_4703914159582322555_o.jpg)
การอบรมในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์ที่จะพัฒนาศักยภาพผู้ประกอบกิจการด้านอาหารและผู้สัมผัสอาหาร ให้มีความรู้ความเข้าใจด้านสุขาภิบาลอาหารและปฏิบัติได้ถูกต้องตามกฎหมายหรือข้อกำหนดของท้องถิ่น และสามารถนำความรู้ที่ได้รับไปพัฒนาสถานที่เตรียม ปรุงและจำหน่ายอาหารของตนเองให้ถูกสุขลักษณะได้มาตรฐานตามข้อกำหนดของกระทรวงสาธารณสุข เนื่องจากผู้สัมผัสอาหารและผู้ประกอบกิจการด้านอาหารนั้น เป็นผู้ที่มีบทบาทโดยตรงในการเลือกวัตถุดิบที่สะอาดปลอดภัยและมีคุณค่าทางโภชนาการ มาปรุง-ประกอบให้ผู้บริโภคได้รับประทานรวมทั้งยังเป็นผู้ที่มีบทบาทในการควบคุมแบะพัฒนาสถานประกอบกิจการด้านอาหารของตนเองให้ได้มาตรฐาน ถูกสุขลักษณะตามกฎหมายและข้อกำหนดของท้องถิ่นด้วย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/118282135_3110858755678465_6786678818182127078_o.jpg)
โดยกิจกรรมที่สำคัญคือ การให้ความรู้และจัดแสดงนิทรรศการอาหารปลอดภัย ซึ่งผู้ผ่านการอบรมจะได้รับประกาศนียบัตรผ่านการอบรมหลักสูตรสุขาภิบาลอาหาร พร้อมทั้งทางเทศบาลฯจะมีการตรวจ ติดตามและประเมินผลสถานที่จำหน่ายอาหาร เพื่อยกระดับให้ได้มาตรฐานตามข้อกำหนดต่อไป ยิ่งในปัจจุบันวิถีชีวิตของประชาชนเปลี่ยนไป เน้นการบริโภคนอกบ้านมากขึ้นการขยายตัวของเมืองการเจริญเติบโตทางเศรษฐกิจการส่งเสริมการท่องเที่ยว แรงงานข้ามชาติ ล้วนเป็นปัจจัยที่ส่งผลต่อสถานการณ์ปัญหาด้านสุขาภิบาลอาหาร ซึ่งถ้าเราไม่ให้ความสำคัญ ขาดความรู้ความเข้าใจด้านสุขาภิบาลอาหาร ปฏิบัติตัวไม่ถูกต้องย่อมส่งผลเสียต่อการพัฒนาเมืองได้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/118032815_3110858805678460_9126034633524764492_o.jpg)
สำหรับการจัดอบรมหลักสูตรสุขาภิบาลอาหารำกรับผู้สัมผัสอาหาร มีด้วยกันทั้งหมด3 รุ่น โดยรุ่นที่ 1 และรุ่นที่ 2 จัดขึ้นในวันที่ 27 สิงหาคม 2563 และรุ่นที่ 3 ในวันที่ 28 สิงหาคม 2563 จำนวน 300 คน และอบรมหลักสูตรสุขาภิบาลอาหารสำกรับผู้ประกอบการด้านอาหาร รุ่นที่1วันที่ 2 กันยายน 2563 รุ่นที่ 2 วันที่ 3 กันยายน 2563 จำนวน 100 คน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/118200403_3110858155678525_4622514525794699805_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/118124242_3110859822345025_3803488596025891201_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/117907618_3110859632345044_4496018398323620530_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/118287588_3110858385678502_3920279473323497741_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/118157487_3110857222345285_2285873671389918236_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/118158208_3110859212345086_6757444917752554971_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/118197484_3110859839011690_553382486754829653_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/118200503_3110859712345036_507927443603831326_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/118512317_3110857579011916_6057811843880733944_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/118311954_3110859185678422_4536401659851276722_o.jpg)