![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/ชาวหาดทิพย์-พร้อมใจกันทำความดีเพื่อสังคม-กิจกรรม-รจ-รย-1.jpg)
รวมใจ เราอยู่ บริษัท หาดทิพย์ จำกัด (มหาชน) นำทีมโดยคณะผู้บริหาร และพนักงาน กว่า 2,500 คน จาก 2 โรงงาน 19 สาขา ในพื้นที่ 14 จังหวัดภาคใต้ สำนักงานกรุงเทพฯ และบริษัทในเครือ พร้อมใจกันทำความดีเพื่อช่วยเหลือสังคมเเละผู้ด้อยโอกาส เพื่อระลึกถึง ร้อยตรี ไพโรจน์ รัตตกุล อดีตกรรมการผู้จัดการ ผู้ก่อตั้งและปลูกฝังค่านิยมให้ชาวหาดทิพย์ทุกคน รัก สามัคคี เสียสละ และเคียงข้างพี่น้องชาวใต้ ทั้งยามทุกข์และยามสุข มาตลอดระยะเวลากว่า 50 ปีและตลอดไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/ชาวหาดทิพย์-พร้อมใจกันทำความดีเพื่อสังคม-กิจกรรม-รจ-รย-6.jpg)
ดังนั้น หาดทิพย์ จึงกำหนดให้วันครบครอบวันเกิดของท่าน ซึ่งตรงกับวันที่ 12 พฤศจิกายน ของทุกปี เป็นวัน รจ รย “รวมใจ เราอยู่” และเปิดโอกาสให้พนักงานทุกคน ร่วมกันทำความดี ผ่านกิจกรรมต่างๆ อาทิ เช่น พัฒนาปรับภูมิทัศน์-ซ่อมแซมวัด โรงเรียน, ทำความสะอาดชายหาด, เลี้ยงอาหารกลางวันน้องๆที่สถานสงเคราะห์เด็กบ้านคามิลเลียนเพื่อเด็กพิการลาดกระบัง กรุงเทพฯ, ปลูกต้นไม้ ปล่อยพันธ์ปลา รวมทั้ง การบริจาคโลหิตเพื่อต่อชีวิตให้กับเพื่อนมนุษย์ โดยในปีนี้ สามารถบริจาคโลหิตเข้าสู่สภากาชาดไทยและโรงพยาบาลประจำจังหวัด ได้จำนวน 79,600 ซีซี เมื่อ 11 พฤศิจกายน 2565 ที่ผ่านมา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/ชาวหาดทิพย์-พร้อมใจกันทำความดีเพื่อสังคม-กิจกรรม-รจ-รย-5.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/ชาวหาดทิพย์-พร้อมใจกันทำความดีเพื่อสังคม-กิจกรรม-รจ-รย-4.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/ชาวหาดทิพย์-พร้อมใจกันทำความดีเพื่อสังคม-กิจกรรม-รจ-รย-3.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/ชาวหาดทิพย์-พร้อมใจกันทำความดีเพื่อสังคม-กิจกรรม-รจ-รย-2.jpg)