![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/06-1024x822.jpg)
วันที่ 3 เมษายน 2566ที่สนามกีฬาติณสูลานนท์ ถนนราชดำเนิน ตำบลบ่อยางอำเภอเมืองสงขลา บรรยากาศการรับสมัครสส. ของจังหวัดสงขลาเป็นวันแรกคึกคักเป็นพิเศษมีผู้สมัคร จากพรรคการเมืองต่างๆมาลงสมัคร ส.ส.กันอย่างพร้อมเพรียงและยังมีกองเชียร์นับหมื่นคนและรถแห่มาเต็มพื้นที่หน้าสนามกีฬาติณสูลานน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/04-1024x682.jpg)
น.ส. ชานิสรา ภูวิจิตร (โอ๋) ได้เดินทางมาผู้สมัคร ส.ส.สงขลา เขต9 พรรคเพื่อไทยและได้เบอร์สมัครในลำดับที่ 10 ซึ่งตัวเองก็ได้เปิดตัวประกาศที่จะลงเล่นการเมืองระดับชาติเพราะ ต้องการเห็นการเมืองเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดี
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/07-1024x682.jpg)
และต้องการอยากจะเห็นพ่อแม่พี่น้องมีชีวิตที่ดีขึ้นอยู่ดีกินดีเยาวชนมีการศึกษาที่ดีและอยากให้ยาเสพติดได้หมดไปจึงได้มาลงเล่นการเมืองในนามพรรคเพึ่อไทยเพราะนโบายหลายอย่างที่โดนใจ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/04/339478649_3566746790214058_4851610887708845278_n.jpg)