![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ชมรมพี่หลวงครไม่ทิ้งกัน-เพื่อช่วยเ_18-1024x682.jpg)
วันที่ 31 มกราคม 2566พล.ต.ท.สาคร ทองมุณี นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ เป็นประธาน ประชุมเตรียมการแข่งขันกอล์ฟการกุศล “ชมรมพี่หลวงครไม่ทิ้งกัน” ครั้งที่ 1/2566 โดย เทศบาลนครหาดใหญ่ ร่วมกับ ชมรมพี่หลวงครไม่ทิ้งกัน พร้อมด้วย ปลัดเทศบาลฯ คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลฯ เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ชมรมพี่หลวงครไม่ทิ้งกัน-เพื่อช่วยเ_12-1024x682.jpg)
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อนำรายได้ไปใช้ในกิจกรรมอันเป็นประโยชน์ต่อสังคมและสาธารณกุศล เพื่อ ช่วยเหลือผู้สูงอายุ กลุ่มเด็กและสตรีในเทศบาลนครหาดใหญ่ ส่งเสริมและสร้างความสัมพันธ์อันดี เครือข่ายภาครัฐ และเอกชนในการช่วยเหลือสังคม ไม่ทอดทิ้งผู้ด้อยโอกาส และสร้างเสริมสุขภาพแก่ประชาชน โดยกำหนดจัดการ แข่งขันขึ้นใน วันเสาร์ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2566 ณ สนามกอล์ฟค่ายเสนาณรงค์ อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ชมรมพี่หลวงครไม่ทิ้งกัน-เพื่อช่วยเ_21-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ชมรมพี่หลวงครไม่ทิ้งกัน-เพื่อช่วยเ_20.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ชมรมพี่หลวงครไม่ทิ้งกัน-เพื่อช่วยเ_19.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ชมรมพี่หลวงครไม่ทิ้งกัน-เพื่อช่วยเ_16.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ชมรมพี่หลวงครไม่ทิ้งกัน-เพื่อช่วยเ_10.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ชมรมพี่หลวงครไม่ทิ้งกัน-เพื่อช่วยเ_8.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ชมรมพี่หลวงครไม่ทิ้งกัน-เพื่อช่วยเ_6.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ชมรมพี่หลวงครไม่ทิ้งกัน-เพื่อช่วยเ_5.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ชมรมพี่หลวงครไม่ทิ้งกัน-เพื่อช่วยเ_3.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ชมรมพี่หลวงครไม่ทิ้งกัน-เพื่อช่วยเ_2.jpg)