![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/6859-1024x819.jpg)
เมื่อวันที่ 13 พฤษภาคม ที่ผ่านมา ดร.มงคล เทพรัตน์ คณบดีคณะเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา (มรภ.สงขลา) พร้อมด้วยรองคณบดี และคณาจารย์ของทางคณะฯ ร่วมส่งกำลังใจสู้ภัยเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด-19) โดยมี ดร.กมลทิพย์ นิคมรัตน์ อาจารย์ประจำสาขาวิชาการผลิตและการจัดการผลิตภัณฑ์อาหารคณะเทคโนโลยีการเกษตร มรภ.สงขลา นำทีมจิตอาสาจัดทำเค้กกล้วยหอม เพื่อส่งกำลังใจให้ทีมแพทย์และบุคลากรคณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ณ โรงพยาบาลสนาม ศูนย์บริบาลผู้สูงอายุ สงขลา ในการร่วมมือกันคลี่คลายสถานการณ์การแพร่ระบาดของโควิด-19 ระลอก 3
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/S__347209742-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/S__347209751-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/S__347209746-1024x806.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/S__347209757-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/S__347209753-768x1024.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/S__347209758-1024x649.jpg)