![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/02/135901-1024x683.jpg)
เช้านี้ 22 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 09.00 น. นายไพเจน มากสุวรรณ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา เป็นประธานในพิธีเปิด โครงการอบรมสัมมนาเสริมสร้างการบริหารจัดการภาครัฐแนวใหม่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 กิจกรรมอบรมสัมมนาหลักสูตร”การพัฒนาศักยภาพบุคลากรเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการทำงานภายใต้บริบทข้าราชการยุคใหม่หัวใจ 4.0″ โดยมีคณะผู้บริหาร ข้าราชการ หัวหน้าส่วนราชการ พร้อมด้วยคณะวิทยากรที่มาอบรมให้ความรู้ และบุคลากรที่เข้ารับการอบรมร่วมในพิธีเปิดโครงการฯ โดยมีนางปิยนันท์ สิงห์ทอง รองปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลากล่าวรายงาน ณ อาคารศรีเกียรติพัฒน์ องค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/02/135894-1024x682.jpg)
ทั้งนี้กิจกรรมอบรมสัมมนา หลักสูตร “การพัฒนาศักยภาพบุคลากร เพื่อเพิ่ม
ประสิทธิภาพในการทำงาน ภายใต้บริบทข้าราชการยุคใหม่หัวใจ ๔.-” ภายใต้โครงการ
อบรมสัมมนาเสริมสร้างการบริหารจัดการภาครัฐแนวใหม่ประจำปีงบประมาณ
พ.ศ. ๒๕๖๕ ในครั้งนี้ สืบเนื่องจากองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา ได้อนุมัติให้กองการเจ้าหน้าที่ดำเนินกิจกรรมดังกล่าว ภายใต้นโยบายด้านการบริหารจัดการบ้านเมืองที่ดี โดยกลุ่มเป้าหมายที่เข้าร่วมอบรมสัมมนาฯในครั้งนี้ ประกอบด้วย ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องกับการปฏิบัติงานในด้านงานประชาสัมพันธ์ รวมถึงการจัดการข้อมูล
ข่าวสารในด้านเทคโนโลยีดิจิทัล รวมจำนวน 80 คน ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริม
สนับสนุนให้บุคลากรมีทักษะด้านเทคโนโลยีดิจิทัลในการปฏิบัติงาน สามารถเผยแพร่และ
ประชาสัมพันโดยเชื่อมโยงผลการดำเนินงาน ตลอดจนกิจกรรมหรืองานบริการต่าง ๆ
ตามภารกิจขององค์กรให้ประชาชนได้รับรู้ ผ่านช่องทางสื่อสารในรูปแบบใหม่ ๆ ได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยมีวิทยากรมาอบรมให้ความรู้ประกอบด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.หฤทัย ปัญญาวุธตระกูล อาจารย์ประจำสาขาวิชานิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช ,ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สรรพัชญ์ เจียระนานนท์ อาจารย์ประจำสาขาวิซาการ
สื่อสารมวลชน คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา ,อาจารย์ ดร.เมธาวิน สาระยาน ผู้ช่วยอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบุรี นายนฤเบศ พูนวงศ์ นายพลจักร์ พัตรปาล นายสาโรจน์ ศรีจรรยา และนางสาวจินตนา เกื้อหนุน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/02/135936-1024x768.jpg)
นายไพเจน มากสุวรรณ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลากล่าวว่า การดำเนินงานการจัดกิจกรรมอบรมสัมนาหลักสูตร “การพัฒนาศักยภาพบุคลากร เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการทำงาน ภายใต้บริบท ข้าราชการยุคใหม่หัวใจ 4.0” ในวันนี้ สิ่งที่คาดหวังเมื่อการอบรมสัมนาเสร็จสิ้น คือข้าราขการและบุคลากรของ อบจ.สงขลาที่ผ่านการอบรมสัมมนาในวันนี้ มีพัฒนาการด้านทักษะเทคโนโลยีดิจิทัล สามารถบริหารจัดการข้อมูลข่าวสารภาครัฐ โดยเฉพาะการเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ผลการดำเนินงาน ตลอดจนกิจกรรมหรืองานบริการต่าง ๆ ตามภารกิจของ องค์กรให้ประชาชนได้รับรู้ผ่านช่องทางการสื่อสารในรูปแบบใหม่ ๆ ได้อย่างมีประสิทธิภาพ กระผมขอขอบคุณท่าน ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.หฤทัย ปัญญาวุธตระกูลอาจารย์ประจำสาขาวิชานิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช ,ท่านผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สรรพัชญ์ เจียระนานนท์ อาจารย์ประจำสาขาวิซาการสื่อสารมวลชน คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา ,ท่านอาจารย์ ดร.เมธาวิน สาระยาน ผู้ช่วยอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบุรี และทีมวิทยากรทุกท่านที่ได้ให้เกียรติเป็นวิทยากรในการอบรมสัมมนาครั้งนี้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/02/135886-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/02/135888-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/02/135892-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/02/135896-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/02/135956-1024x768.jpg)