![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/492446-1024x768.jpg)
นายปัญญา จินดาวงค์ นายอำเภอสิงหนคร รับมอบ แอลกอฮอล์สำหรับทำความสะอาดชนิดน้ำ จำนวน 400 ลิตร และหน้ากากอนามัย จำนวน 1,000 ชิ้น จากนายวัฒนเดช ฤทธิ์สามารถ ผู้จัดการแผนกบริหารทั่วไป คลังปิโตรเลียมสงขลา บริษัท ปตท.น้ำมันและการค้าปลีก จำกัด (มหาชน) หรือ โออาร์ เพื่อส่งมอบให้กับโรงพยาบาลสนาม อำเภอสิงหนคร จังหวัดสงขลา สำหรับดูแลประชาชนที่เข้ารับบริการในโรงพยาบาลสนาม เป็นช่วยการลดความเสี่ยงในการเกิดการติดเชื้อรายใหม่ และลดภาระของบุคลาการทางการแพทย์ด้วยอีกทางหนึ่ง
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/492448-1024x768.jpg)
ทั้งนี้ โออาร์ ยึดมั่นในการดำเนินธุรกิจที่มุ่งเน้นการเติบโตร่วมกันกับชุมชน เพื่อสร้างชุมชนน่าอยู่ โดยตั้งแต่ต้นปี 2564 ที่ผ่านมา โออาร์ ได้มอบเงินบริจาคและสิ่งของจำเป็นต่าง ๆ ให้แก่บุคลากรทางการแพทย์และโรงพยาบาลสนามในพื้นที่ต่าง ๆ ทั่วประเทศที่มีสถานประกอบการของโออาร์ตั้งอยู่อย่างต่อเนื่อง สำหรับคลังปิโตรเลียมสงขลา ถือเป็นหนึ่งในพื้นที่สถานประกอบการหลักในภาคใต้ที่ โออาร์ มุ่งมั่นดูแลให้ผ่านพ้นวิกฤติครั้งนี้ไปได้ด้วยกัน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/492449-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/492450-1024x768.jpg)