![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375289124_1132781934365486_1255535422156505160_n-1024x768.jpg)
วันที่ 7 กันยายน 2566 นายเขมญาติ ยมานันตกุล ผู้อำนวยการโรงไฟฟ้าจะนะ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ผู้ปฏิบัติงานโรงไฟฟ้าจะนะ ร่วมจัดกิจกรรมปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ และ ปลูกป่าชายเลน ครั้งที่ 2 ณ บริเวณบ้านท่ายาง หมู่ 3 ตำบลนาทับ อำเภอจะนะ จังหวัดสงขลา โดยมีนายกฤชณัทท พลรัตน์ นายอำเภอจะนะ เป็นประธานในพิธี ซึ่งพันธุ์สัตว์น้ำที่ปล่อยเป็นกุ้งแชบ๊วยจำนวน 2,000,000 ตัว และปลูกต้นโกงกางจำนวน 3,000 ต้น โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ ผู้นำชุมชน ผู้นำศาสนาและประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/376768736_1132781951032151_8914850064988027552_n-1024x768.jpg)
โดยการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มปริมาณสัตว์น้ำ ความอุดมสมบูรณ์ อีกทั้งยังเป็นการเสริมสร้างระบบนิเวศให้กับคลองนาทับ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/376660801_1132778424365837_7117315583094334773_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/376659656_1132777664365913_6386149175664391572_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/376644842_1132777564365923_6119581982832464943_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/376630564_1132778311032515_4796244480072621379_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/376619187_1132776287699384_5967597099171991725_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375333946_1132782134365466_1482033792909220481_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375337014_1132782324365447_5966954566122807505_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375456647_1132782247698788_4328712970033722902_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375060890_1132782204365459_4147164004250928058_n.jpg)