![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/361634055_1108033206840359_5992779138524081439_n-1024x768.jpg)
วันที่ 17 กรกฎาคม 2566 นายจิตวัต วงศ์วาสนา หัวหน้าแผนกประชาสัมพันธ์และชุมชนสัมพันธ์โรงไฟฟ้าจะนะ พร้อมด้วยผู้ปฏิบัติงานโรงไฟฟ้าจะนะ ร่วมกิจกรรมเปลี่ยนขยะเป็นกองบุญ “บริจาคขยะ เพื่อมัสยิดและ โรงเรียนตาดีกา(ซอดาเกาะห์)” ณ มัสยิดบ้านควนหัวช้าง ม.6 ตำบลคลองเปียะ อำเภอจะนะ จังหวัดสงขลา ร่วมกับองค์การบริหารส่วนตำบลคลองเปียะ ชมรมกำนัน-ผู้ใหญ่บ้าน โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล โรงเรียน อสม. ประชาชนทั่วไปเข้าร่วมกิจกรรม ทั้งนี้ยังมีบริการตัดผมฟรีจากโรงเรียนดาวสยาม และบริการซ่อมรถจักรยานยนต์ เปลี่ยน-ถ่ายน้ำมันเครื่อง ซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า ฟรีๆ จากวิทยาลัยเทคนิคจะนะ ให้กับประชาชนในหมู่บ้านและผู้ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ด้วย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/361650354_1108033723506974_1739354780697564827_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/361618892_1108033700173643_2070893855460788632_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/359840575_1108033756840304_903113298712582624_n.jpg)