![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/392959174_1153566705620342_7328409535046592501_n-1024x682.jpg)
วันที่ 16 ตุลาคม 2566 นายเขมญาติ ยมานันตกุล ผู้อำนวยการโรงไฟฟ้าจะนะ และผู้ปฏิบัติงานโรงไฟฟ้าจะนะ ได้ให้การต้อนรับคณะผู้บริหารและผู้ปฏิบัติงาน บริษัท ทรานส์ ไทย-มาเลเซีย จำกัด (ทีทีเอ็ม) โดยมีนายชนาธิป ชิตพงศ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการโรงไฟฟ้าจะนะ บรรยายเกี่ยวกับภารกิจงานของโรงไฟฟ้าจะนะ ทั้งนี้ได้มีการแลกเปลี่ยนเรื่องสถานการก๊าซจากหลุม JDA-A18 รวมไปถึงการพัฒนาการใช้พลังงานทดแทน (ไฮโดรเจน) ในอนาคต โดยได้ปรึกษาถึงแนวทางและความเป็นไปได้ ที่ทั้ง 2 หน่วยงานจะสามารถทำงานร่วมกัน เพื่อความอย่างยั่งยืนด้านพลังงานและชุมชนต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/392796869_1153566222287057_1619569341328959233_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/392954162_1153566248953721_1833084356048362233_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/392781436_1153566408953705_5924886941440755889_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/392958299_1153565488953797_1093846956169017806_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/392948278_1153566368953709_7509393581279182392_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/392893154_1153566575620355_2342732010931564011_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/392796599_1153566322287047_7382823582402993050_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/392793759_1153566665620346_316259742800361876_n.jpg)