![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/301597304_903052290671786_9009324568283402347_n-1024x768.jpg)
วันที่ 25 สิงหาคม 2565 องค์การบริหารส่วนตำบลนาหว้า อำเภอจะนะ จังหวัดสงขลา ร่วมกับโรงเรียนเครือข่ายในพื้นที่ตำบลนาหว้าจำนวน 5 โรงเรียน จัดโครงการอบรมเยาวชนวัยใส ห่างไกลยาเสพติด ประจำปีงบประมาณ 2565 โดยฝึกอบรมให้แก่นักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 จำนวน 79 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนได้รับความรู้ความเข้าใจในสถานการณ์ยาเสพติดในปัจจุบัน ซึ่งได้รับเกียรติจากคณะวิทยากรชุดรณรงค์ป้องกันภัยยาเสพติดจากกองกำกับการตำรวจตระเวนชายแดนที่ 43 และกองร้อยตำรวจตระเวนชายแดนที่ 433 ณ ห้องประชุมอาคารประชาสัมพันธ์ โรงไฟฟ้าจะนะ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/301682288_903052317338450_5177665444859550735_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/301609214_903052300671785_3680867571643542956_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/301739749_903052280671787_6465508373923852613_n-1024x768.jpg)