![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/02/428607553_1223640185279660_5622478112237691990_n-1024x768.jpg)
วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 นายชนาธิป ชิตพงศ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการโรงไฟฟ้าจะนะ และนายนพรัตน์ เดิมคลัง หัวหน้ากองเดินเครื่อง ให้การต้อนรับคณาจารย์และนักศึกษาจากคณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย โดยมีนางสาวพิมปภัสสร ทัฬหะวาสน์ วิศวกรระดับ 7 แผนกประสิทธิภาพ เป็นวิทยากรบรรยายความเป็นมาในการสร้างโรงไฟฟ้าจะนะ กระบวนการผลิตกระแสไฟฟ้า พร้อมตอบข้อซักถาม หลังจากนั้นทางคณะได้เข้าเยี่ยมชมศูนย์การเรียนรู้ กฟผ. จะนะ เป็นลำดับต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/02/428599593_1223640188612993_7972643313191488846_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/02/428616572_1223640251946320_1456066268225525896_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/02/428619828_1223640198612992_2432761805943639981_n.jpg)