![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/02/425368649_1212481276395551_561878194075316613_n-1024x768.jpg)
วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2567 โรงไฟฟ้าจะนะ นำโดยนายเขมญาติ ยมานันตกุล ผู้อำนวยการโรงไฟฟ้าจะนะและคณะผู้บริหาร ให้การต้อนรับ นายเศวต เพชรนุ้ย รองผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา ในการมาเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตรการฝึกอบรมพนักงานเจ้าหน้าที่ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษากระทรวงศึกษาธิการ ในพื้นที่อำเภอจะนะ จังหวัดสงขลา ประจำปี 2567 และมอบทุนการศึกษาแก่ทายาทผู้ได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์ความไม่สงบในจังหวัดชายแดนภาคใต้ ซึ่งจัดโดยสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/02/425369224_1212481299728882_7920100910216781683_n-1024x768.jpg)
ซึ่งมีกำหนดการฝึกอบรมตั้งแต่วันที่ 1 – 3 กุมภาพันธ์ 2567 ณ อาคารห้องประชุมโรงไฟฟ้าจะนะหลังจากนั้นได้พาคณะรองผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลาเยี่ยมชมโรงไฟฟ้าจะนะ พร้อมทั้งบรรยายและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในเรื่องกระบวนการผลิตกระแสไฟฟ้า การดำเนินงานในด้านสิ่งแวดล้อม และการดำเนินงานกับผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/02/425279833_1212481316395547_3996983397050499924_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/02/424568938_1212481393062206_8821401935926054607_n-1024x435.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/02/425344991_1212481516395527_4299194136259467230_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/02/425344567_1212481463062199_1993699354001771979_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/02/425339845_1212481576395521_8604545540763403761_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/02/425267931_1212481353062210_1837528386557903941_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/02/425267449_1212481506395528_2222862195615361236_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/02/424914582_1212481419728870_1125981138963378195_n.jpg)