![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/337532304_522846370048331_7138644232133831950_n-1024x768.jpg)
วันที่ 24 มีนาคม 2566 โรงไฟฟ้าจะนะให้การต้อนรับคณาจารย์และนักศึกษาจากหลักสูตรฟิสิกส์ สาขาวิชาวิชาวิทยาศาสตร์กายภาพ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ โดยมีนางธัญนุช พูลสวัสดิ์ วิทยากรระดับ 5 แผนกประชาสัมพันธ์และชุมชนสัมพันธ์โรงไฟฟ้าจะนะ เป็นวิทยากรในการบรรยายข้อมูลทั่วไปของโรงไฟฟ้าจะนะ และนำคณะนั่งรถชมโรงไฟฟ้า หลังจากนั้นทางคณะได้เข้าเยี่ยมชมศูนย์การเรียนรู้ กฟผ. จะนะ เป็นลำดับต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/337545327_718401379832715_6211252887028738797_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/337518053_235506635530218_3911206473500708930_n-1024x768.jpg)