![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/431821131_1235892314054447_4010078942212020886_n-1024x769.jpg)
เมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2567 นายเขมญาติ ยมานันตกุล ผู้อำนวยการโรงไฟฟ้าจะนะ พร้อมด้วยผู้ปฏิบัติงานโรงไฟฟ้าจะนะ และพนักงานจ้างเหมาเข้าร่วมกิจกรรมเกี่ยวข้าวและฉลองซัง โครงการปลูกข้าวเพื่ออาหารกลางวันโรงเรียนบ้านป่าชิง (โรงเรียนนี้มีรัก ปลูกข้าวกินเอง) ณ ทุ่งนาบ้านป่าชิง ตำบลป่าชิง อำเภอจะนะ จังหวัดสงขลา โดยมีนายนิพนธ์ ชิตมณี ปลัดอาวุโสอำเภอจะนะเป็นประธานในพิธีเปิด ซึ่งกิจกรรมในวันนี้มีหัวหน้าส่วนราชการ ผู้นำท้องที่ ท้องถิ่น โรงเรียนในตำบลป่าชิงและใกล้เคียง รวมไปถึงประชาชนเข้าร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก เพื่อร่วมทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม ในการเกี่ยวข้าวและสืบสานประเพณีที่มีมานานให้คงอยู่ตลอดไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/431914633_1235892057387806_4088809923162082557_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/431924191_1235892117387800_6210544947638612774_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/431989208_1235892230721122_2712776720390577553_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432713140_1235892260721119_3824380465465032760_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432657667_1235892304054448_6990282336553317838_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432004728_1235892204054458_8966546245821478887_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/431924505_1235892137387798_8238318306788796652_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/431914633_1235892057387806_4088809923162082557_n.jpg)