![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/434164849_1241486523495026_5887031954303241624_n-1024x769.jpg)
เมื่อวันที่ 22 มีนาคม 2567 โรงไฟฟ้าจะนะนำโดยนายเขมญาติ ยมานันตกุล ผู้อำนวยการโรงไฟฟ้าจะนะ จัดประชุมคณะกรรมการร่วมติดตามตรวจสอบการดำเนินงานและพัฒนาสิ่งแวดล้อมชุมชน โรงไฟฟ้าจะนะ ครั้งที่ 1/2567 ณ ห้องประชุม CEO ชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดสงขลา โดยมีนายเศวต เพชรนุ้ย รองผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา เป็นประธานในการประชุม โดยโรงไฟฟ้าจะนะได้สรุปผลการดำเนินงานของโรงไฟฟ้าจะนะ ผลการติดตามตรวจสอบคุณภาพสิ่งแวดล้อม ผลการดำเนินงานกองทุนพัฒนาไฟฟ้า ผลการดำเนินงานของมูลนิธิประมงคลองนาทับ ผลการดำเนินงานของคณะกรรมผู้ตรวจการสิ่งแวดล้อมโรงไฟฟ้าจะนะและอาสาสมัครสิ่งแวดล้อม ผลการดำเนินงานของคณะกรรมการติดตามการใช้น้ำมันดีเซลเป็นเชื้อเพลิงสำรองสำหรับโรงไฟฟ้าจะนะ และสรุปผลการดำเนินงานคณะทำงานติดตามตรวจสอบการสูบน้ำในคลองโพมาและคุณภาพน้ำทิ้งในคลองบางเป็ด
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/434350192_1241485953495083_7626985978290628470_n-1024x769.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/434350700_1241485950161750_7319232208266846950_n-1024x769.jpg)