![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/302524797_377668971228161_2111463434477875351_n-1024x683.jpg)
วันที่ 30 สิงหาคม 2565 คณะครูโรงเรียนสิเกาประชาผดุงวิทย์ ตำบลบ่อหิน อำเภอสิเกา จังหวัดตรัง จัดกิจกรรมทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้ให้กับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 จำนวน จำนวน 126 คน โดยมี ผศ.เสริมศักดิ์ ขุนพล รักษาการแทนผู้ช่วยอธิการบดี ฝ่ายสื่อสารองค์กร กล่าวต้อนรับ ณ ห้องประชุม 13315 ชั้น 3 คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยทักษิณ วิทยาเขตสงขลา อีกทั้งคณะทีมองค์การนิสิต สภานิสิต และสโมสรนิสิต มาร่วมแบ่งปันความรู้และประสบการณ์ของการเรียนรวมถึงกิจกรรม เพื่อเป็นแนวทางในการศึกษาต่อในระดับมหาวิทยาลัย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/302287359_377669237894801_98134853492299008_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/302682804_377669247894800_6048762168655730012_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/303961068_377669227894802_8923678864896190513_n-1024x683.jpg)