![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/398230386_895178148634633_5869288848109713783_n.jpg)
วันที่ 31 ตุลาคม 2566 ณ ห้างสรรพสินค้าโรบินสัน หาดใหญ่ โรงพยาบาลศิครินทร์ หาดใหญ่ ร่วมโครงการ “เย็บเต้านมรวมใจ สู่ภัยมะเร็งเต้านม” ภายใต้โครงการหลัก 𝗦𝗲𝘄𝗶𝗻𝗴 𝗖𝘂𝗽 𝗦𝗲𝘄𝗶𝗻𝗴 𝗛𝗲𝗮𝗿𝘁 จัดโดยบริษัท ซาบีน่า จำกัด (มหาชน) และบริษัท ซีอาร์ หาดใหญ่ (ประเทศไทย) เพื่อให้ผู้หญิงไทยมีความรู้ และตระหนักถึงความสำคัญของโรคมะเร็งเต้านม พร้อมกับเปิดโอกาสให้จิตอาสาเข้ามามีส่วนร่วมในการเย็บเต้านมเทียม เพื่อส่งมอบให้กับผู้ป่วยโรคมะเร็งเต้านม โรงพยาบาลและศูนย์มะเร็งทั่วประเทศ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/398229589_895178185301296_5776513041915260815_n.jpg)
โดยได้รับเกียรติจาก นพ.สิริชัย ธาดาประดิษฐ์ ศัลยแพทย์ทั่วไป ประจำโรงพยาบาลศิครินทร์ หาดใหญ่ ให้ความรู้เรื่องโรคมะเร็งเต้านม อย่างครอบคลุม พร้อมให้ความรู้ และสาธิตการตรวจเต้านมด้วยตนเอง โดยพว.มณีวรรณ สุวรรณมณี หัวหน้าแผนกพัฒนาบุคลากรทางการพยาบาล ทั้งนี้เพื่อสร้างความตระหนัก ให้กับผู้หญิงทุกท่าน ในการป้องกัน และดูแลตนเองให้ห่างไกล และปลอดภัยจากโรคมะเร็งเต้านมมะเร็งเต้านม
“ตรวจก่อน รู้ก่อน รักษาได้”
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/398251657_895191211966660_16757932333131691_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/398238669_895191421966639_1789625438348047753_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/398230465_895177981967983_3556958845821679963_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/398229807_895178011967980_5303263400441187561_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/398227167_895178111967970_1736533159180364140_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/369874775_895178051967976_3415619819718841984_n.jpg)