![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/S__31899683-1024x683.jpg)
วานนี้ (12 พ.ค.66) ที่ ลานวัฒนธรรมริมหาดชลาทัศน์ อ.เมือง จ.สงขลา นายวิทยา แก้วภราดัย รองหัวหน้าพรรครวมไทยสร้างชาติ นำทีมช่วยผู้สมัครเขต 1 นายเจือ ราชสีห์ มวลชนกว่า 10,000 คนหลั่งไหลให้กำลังใจแน่น ขณะที่พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา แม้ตัวจะอยู่ที่เวทีปราศรัยใหญ่ของพรรครวมไทยสร้างชาติก็ได้มีการส่งคลิปมาถึงชาวสงขลาด้วยทำเอาประชาชนชาวสงขลาปลื้มปริ่มกันถ้วนหน้า
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/S__31899685-1024x683.jpg)
ขณะที่นายเจือ ราชสีห์ ผู้สมัครเขต 1 สงขลา พรรครวมไทยสร้างชาติ ขึ้นเวทีระหว่างปราศรัยนั้นกลั้นน้ำตาไม่อยู่ เอ่ยพร้อมน้ำตาว่า ผู้สมัครที่มาปล้นตำแหน่งลงแทนผมในวันนั้นก็ไม่ได้รับเลือกตั้ง และผมที่โดนไปลงแบบบัญชีรายชื่อในวันนั้นก็ต้องรอ 3 ปี 6 เดือนกว่าจะได้กลับเข้าไปทำงานในสภาเป็นตัวแทนของพี่น้องสงขลา เขต 1 อีกครั้ง
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/S__31899680-1024x683.jpg)
“แต่หลังจากการเลือกตั้งปี 62 สวรรค์ยังมีตาให้ยังอยากให้ผมได้ทำงานให้พี่น้องชาวสงขลา ผมได้มีโอกาสติดตามพี่ถาวร ที่ได้รับการโปรดเกล้าให้เป็น รัฐมนตรีช่วยว่าการคมนาคมและพี่ถาวรก็ได้ให้เป็นไปเป็น เลขารัฐมนตรี คอยดูเรื่องงานในกระทรวงคมนาคม วันนั้นผมเองก็ได้ มีโอกาสพัฒนาและผลักดันโครงการหลายเรื่องในจังหวัดสงขลา โดยเฉพาะในเขตอำเภอเมือง เป็นที่มา ของเรื่องการสร้างสะพาน สุดท้ายผมจึงย้ายมาอยู่พรรครวมไทยสร้างชาติที่มีพลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา เป็นแคนดิเดตนายกรัฐมนตรีของพรรควันนี้”
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/S__31899682-1024x683.jpg)
และสุดท้ายปิดเวทีด้วยการพบกับการปราศรัยของพลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา จากเวทีปราศรัยใหญ่ของพรรครวมไทยสร้างชาติ ที่ศูนย์ประชุมสิริกิติ์ กรุงเทพ จากนั้นจบการปราศรัยในที่สุด.
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/S__31899686-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/S__31899690.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/S__31899689.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/S__31899688.jpg)