![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/372825459_700203482133745_2358783041599246184_n-1024x575.jpg)
วันพุธที่ 30 สิงหาคม 2566กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลเมืองคอหงส์ ได้จัดกิจกรรมอบรมให้ความรู้เรื่องการดูแลสายตาพร้อมกับมอบแว่นสายตาให้กับนักเรียนในเขตเทศบาลเมืองคอหงส์ ตามโครงการประเมินและแก้ไขปัญหาด้านสายตาวัยเรียน เทศบาลเมืองคอหงส์ ประจำปี 2566 เพื่อแก้ไขปัญหาทางสายตาให้แก่นักเรียนที่มีปัญหาทางสายตาในพื้นที่เขตเทศบาลเมืองคอหงส์ ได้รับการตรวจสุขภาพด้านสายตา และได้รับแว่นเพื่อใช้ในการเรียนและใช้ในชีวิตประจำวัน ณ โรงเรียนในเขตเทศบาลเมืองคอหงส์ จำนวน 4 โรงเรียน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/373092338_700203185467108_6907523744386696269_n-1024x575.jpg)
โดยกิจกรรมนี้จะจัดขึ้นเป็นเวลา 2 วัน ระหว่างวันที่ 29 – 30 สิงหาคม 2566 ซึ่งในวันนี้ได้จัดกิจกรรมใน 2 โรงเรียน คือ ในช่วงเช้า ณ โรงเรียนสมัยศึกษาและในช่วงบ่าย ณ โรงเรียนเสนาณรงค์วิทยา กองทัพบกอุปถัมภ์ เขตเทศบาลเมืองคอหงส์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/370037307_700203022133791_94391854731079825_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/372825459_700203482133745_2358783041599246184_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/372820503_700203372133756_3864983287273682730_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/372761547_700203012133792_5953605120785478677_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/372756660_700203208800439_1607632696862164684_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/370821974_700203345467092_4995608974548475975_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/369973122_700203128800447_8363874121040834153_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/369906799_700202995467127_1499790766182501613_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/368628415_700205125466914_8148502007774833469_n.jpg)