![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/sound-เดินแบบ.01_22_34_11.Still066-1024x576.jpg)
เมื่อวานนี้ (3 พฤษาภาคม 2566) อั๋น ภูวดล วงษ์โสภณากุล ผู้สมัครหมายเลข6 พรรครวมไทยสร้างชาติ ได้เดินสายพบประชาชนในพื้นที่ จ.สงขลา โดยได้ไปเปิดเวทีปราศรัยพบพ่อแม่พี่น้องชาวบ้านท่าโพธิ์ อ.สะเดา จ.สงขลา ซึ่งบรรยากาศเต็มไปด้วยความคึกคัก มีประชาชนร่วมพันคนให้ความสนใจรอฟังการปราศรัยของ อั๋น ภูวดล ตั้งแต่ช่วงบ่าย ซึ่งตลอดการปราศรัย อั๋น ภูวดล ผู้สมัครหมายเลข 6ของพรรครวมไทยสร้างชาติ ได้ชี้แจงนโยบายของพรรคได้อย่างละเอียด เข้าใจง่าย ด้วยลีลาที่ฉะฉานบนเวที ส่อแววถึงความเป็นผู้นำนี้ ทำให้ ได้รับเสียงตอบรับ และให้กำลังใจจากชาวบ้านในพื้นที่อย่างล้นหลาม ถูกใจชาวบ้านทุกวัยเป็นอย่างมาก
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/MVI_2826.MOV.02_07_54_10.Still001-1024x576.jpg)
โดยช่วงท้ายของการปราศรัย นายถาวร เสนเนียม ประธานพรรคไทยภักดี ได้เดินทางมาให้กำลังหลานชายถึงเวทีปราศรัยบ้านท่าโพธิ์ พร้อมกับขึ้นเวทีพบปะพี่น้องประชานเพื่อการันตีว่า อั๋น ภูวดล ที่แม้จะอยู่คนละพรรคการเมือง แต่ด้วยความสามารถของหลานชายคนนี้ ทำให้นายถาวร มั่นใจว่า อั๋น ภูวดล จะสามารถเป็น ส.ส. เป็นตัวแทนชาวบ้าน เพราะนิสัยส่วนตัวที่เป็นคนรักษาความพูด หากชี้แจงนโยบายสิ่งใดไปแล้ว ต้องสามารถทำอย่างที่ปราศรัยไปอย่างแน่นอน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/sound-เดินแบบ.01_22_52_18.Still065-1024x576.jpg)
“แม้ผม กับหลานบ่าวจะอยู่คนละพรรค แต่เขาไปอยู่พรรคที่มีความรับผิดชอบต่อประเทศชาติได้ ผมก็เห็นว่าเหมาะแล้ว แต่ทั้งหมดก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของชาวบ้านในการเลือก เพราะความเป็นผู้แทนไม่เพียงแค่ต้องทำงานในพื้นที่ได้ สื่อสารกับมวลชนได้เท่านั้น แต่ รับปากแล้วต้องทำให้ได้ ซึ่งผมมั่นใจว่า อั๋น ภูวดล รักษาคำพูด ไม่รับปากเพล่อยๆ ไม่หาเสียง คาดหวังแล้วไม่ทำให้แน่นอน…”
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/MVI_2786.MOV.02_05_09_00.Still002-1024x576.jpg)
การขึ้นเวที อั๋น ภูวดล ครั้งนี้ นายถาวร ยังย้ำถึงเหตุผลการออกจากพรรคเก่าด้วยว่า ไม่ได้ต้องคดีทุจรืต ผิดกฎหมายใดๆ แต่นายถาวรต้องคดีกบฏขับไล่รัฐบาลของยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ที่มีคดีทุจริตกว่า 7 แสนล้านบาทเท่านั้น ซึ่งการต้องคดีดังกล่าว ทำให้ต้องออกจากพรรคโดยปริยาย เนื่องจากกฎหมายให้ขาดจากการเป็นสมาชิกภาพ ไม่ได้มีปัญหาภายในพรรคเดิมแต่อย่างใด และพร้อมเดินหน้าใหม่ด้วยการทำการเมืองสุจริตภายใต้ชื่อของพรรคไทยภักดี
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/MVI_2826.MOV.02_07_52_06.Still005-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/asound-เดินแบบ.01_19_37_28.Still068.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/1507840.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/1507838.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/sound-เดินแบบ.01_19_40_07.Still060.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/sound-เดินแบบ.01_22_38_03.Still067.jpg)