![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/195096180_4140377646042987_1327238841522234115_n-1024x575.jpg)
วันพุธที่ 16 มิถุนายน 2564 นายทวีศักดิ์ ทวีรัตน์ นายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ มอบหมายให้ จ.ส.อ. ฉลอง สุวรรณะ รองนายกเทศมนตรี เป็นประธานในการประชุมหารือแนวทางป้องกันการระบาดในสุกรในเขตเทศบาลเมืองคอหงส์ ร่วมกับ ปลัดเทศบาล รองปลัดเทศบาล นายมนูญ กองวงศ์จันทร์ ปศุสัตว์อำเภอหาดใหญ่ เจ้าของฟาร์มสุกรในพื้นที่ชุมชนบ้านคลองเตย จำนวน 19 ฟาร์ม และเจ้าหน้าที่เทศบาลเมืองคองหงส์ที่เกี่ยวข้อง ณ ห้องประชุมเรารักสงขลา (อนุสรณ์กำนันเอี่ยม ทวีรัตน์) สำนักงานเทศบาลเมืองคอหงส์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/200784323_4140377342709684_1150099696919872563_n-1024x575.jpg)
และในวันที่ 18 มิถุนายนนี้ ทางเทศบาลเมืองคอหงส์และปศุสัตว์อำเภอหาดใหญ่ จะร่วมกันลงพื้นที่เพื่อตรวจหาเชื้อในสุกรโดยการสวอป (Swab) ในพื้นที่ชุมชนบ้านคลองเตย เพื่อวางแผนมาตรการการรักษาและป้องกันการระบาดในวงกว้าง ต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/193876395_4140377239376361_4196587225777995250_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/194444411_4140378016042950_477896642979770722_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/195197266_4140377562709662_1483504458045383092_n-1024x575.jpg)