![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386751017_636655195319334_5370917659117568293_n-1024x683.jpg)
วันนี้ (10 ต.ค. 66) เวลา 09.00 น. ดาบตำรวจกอบชัย มีสุขศรี รองนายกเทศมนตรีเมืองควนลัง พร้อมด้วย สิบตำรวจเอกสุพัฒน์ ทรัพย์แก้ว ปลัดเทศบาลเมืองควนลัง ว่าที่ร้อยตรีพันธ์ศักดิ์ ศรีอ่อน รองปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ หัวหน้าฝ่าย พนักงานเทศบาล และพนักงานจ้างทุกสำนัก/กอง ครูและนักเรียนจากศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองควนลัง และประชาชนจิตอาสา ร่วมกิจกรรมจิตอาสาทำความดี พัฒนาพื้นที่วัด/มัสยิด เพื่อขับเคลื่อนโครงการวัด ประชา รัฐ สร้างสุข เพื่อการพัฒนาที่ยั่งยืน ณ วัดควนลัง ตำบลควนลัง อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา โดยร่วมกันเก็บกวาดขยะมูลฝอย ตัดหญ้า ตัดแต่งกิ่งไม้ที่มีสภาพเสื่อมโทรม กำจัดวัชพืช ฉีดล้างทำความสะอาด บริเวณรอบวัดให้มีภูมิทัศน์ที่สะอาด ร่มรื่น และสวยงาม
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387791821_636655348652652_9208074460921617004_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387221890_636655375319316_8553171868531577215_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387221328_636655815319272_1289151808438565675_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387165517_636656255319228_1764655017903567905_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387022335_636655501985970_6664682611368738870_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386794006_636655215319332_4397362650644377773_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386770711_636655328652654_53523691271934443_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386774264_636655435319310_2260863960343981736_n.jpg)