![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/412241389_756891363138192_2159066267288232787_n-1024x682.jpg)
บ่ายวันนี้ (20 ธ.ค. 66) คณะผู้บริหารเทศบาลนครสงขลา พร้อมด้วย พันจ่าเอกสกล วัฒนอัมพร หัวหน้าฝ่ายส่งเสริมสุขภาพ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เจ้าหน้าที่ฝ่ายส่งเสริมสุขภาพกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และทีมสหวิชาชีพ อสม. ลงพื้นที่มอบผ้าอ้อมสำเร็จรูป และไม้ค้ำเดินให้แก่บุคคลที่มีภาวะพึ่งพิง ภายใต้โครงการโรงพยาบาล 1000 เตียง ผูกพันใจ ห่วงใยชาวบ่อยาง สำหรับวันนี้ลงติดตามในพื้นที่ชุมชนวังเขียว วังขาว ชุมชนบ้านบน และชุมชนตีนเมรุ (ต่อเนื่องเป็นวันที่ 2) โดยได้มอบผ้าอ้อมสำเร็จรูป และไม้ค้ำเดิน พร้อมให้กำลังใจแก่ผู้ที่มีภาวะพึ่งพิง ผู้สูงอายุติดบ้าน ติดเตียง จำนวน 13 ราย และได้ให้คำแนะนำแก่ผู้ดูแล เพื่อเป็นการฟื้นฟูสมรรถภาพร่างกายและจิตใจของผู้ที่มีภาวะพึ่งพิง ให้มีสุขภาพใจที่ดี มีร่างกายที่แข็งแรงขึ้น
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/411254350_756891609804834_5580742846958041713_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/411273717_756890123138316_4898786375888595450_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/412268569_756891156471546_3348866697217257659_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/412779813_756890909804904_8511663175094567051_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/412396139_756891576471504_4164769791403389927_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/412281352_756891586471503_6749036462614991596_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/412274983_756890086471653_7235328952482958079_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/412269086_756890889804906_5681409773040518375_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/411245381_756890899804905_5345138174138379858_n.jpg)