![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375599298_692924449534884_1316638411591421146_n-1024x768.jpg)
วันนี้ (6 กันยายน 2566) เวลา 08.30 น. นายสมชาย จันทรประทิน รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา พร้อมด้วย นายชาญวิทย์ แป๊ะเส้ง เลขานุการนายกเทศมนตรีนครสงขลา นำเจ้าหน้าที่งานรักษาความสะอาด กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ดำเนินการปรับภูมิทัศน์ พัฒนา ทำความสะอาดพื้นที่ โดยเก็บกวาดขยะ เศษกิ่งไม้ ซากวัชพืช โฟมและพลาสติก บริเวณชายหาดสมิหลา เพื่อพัฒนาแหล่งท่องเที่ยวหาดสมิหลาให้มีความสะอาด เป็นระเบียบเรียบร้อย และเพื่อความปลอดภัยของประชาชนในช่วงหน้ามรสุม
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375675601_692924639534865_7854076750555025649_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375603957_692924519534877_8856482856333696263_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375059727_692924459534883_7873014619174615380_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375025206_692924592868203_1893606135557520539_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/374941322_692924542868208_1212672654735056237_n.jpg)