![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/285652482_5112985578757296_5183406870313896103_n-1024x682.jpg)
วันที่ 1 มิถุนายน 2565 ที่บริเวณลานวัฒนธรรมเทศบาลนครสงขลา ทัพเรือภาคที่ 2 จัดกิจกรรมปล่อยเต่าทะเลคืนสู่ธรรมชาติ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี วันที่ 3 มิถุนายน 2565 โดยมี พลเรือโท สุนทร คำคล้าย ผู้บัญชาการทัพเรือภาคที่ 2 เป็นประธานเปิดกิจกรรม พร้อมด้วย นายอำพล ธรรมปาโล และนางสาวสุภารัตน์ บุญสม รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา หัวหน้าส่วนราชการ ทหาร และจิตอาสาพระราชทาน เข้าร่วมกิจกรรมปล่อยเต่าทะเลคืนสู่ธรรมชาติ จำนวน 90 ตัว โดยกิจกรรมในครั้งนี้ จัดขึ้นเพื่อให้ทุกภาคส่วนได้แสดงออกถึงความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณที่ทรงมีต่อปวงชนชาวไทย อีกทั้งเพื่อร่วมอนุรักษ์ทรัพยากรทางทะเลในพื้นที่ให้มีความอุดมสมบูรณ์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/285662093_5112985862090601_3556375396101999950_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/285624171_5112986168757237_5006567294719241463_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/285623338_5112986395423881_1587745143566313949_n-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/285705722_5112986882090499_8767051530129574386_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/285665939_5112986965423824_5627285005272417651_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/285620215_5112987175423803_6509586113350680119_n-1024x682.jpg)