![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/404630995_739292151564780_1895172525161827009_n-1024x682.jpg)
บ่ายวันนี้ (21 พ.ย.66) ณ ห้องประชุมสารภี 2 สำนักงานเทศบาลนครสงขลา นายอำพล ธรรมปาโล รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา เป็นประธานเปิดการประชุมวางแนวทางในการปฏิบัติงานเตรียมความพร้อมเหตุอุทกภัย เพื่อเร่งดำเนินการเตรียมแผนการแก้ไขปัญหาเบื้องต้น และรับมือกับสถานการณ์เหตุอุทกภัยในพื้นที่เทศบาลนครสงขลา โดยมี นายสมชาย จันทรประทิน รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา นายชูจิตร ไตรวรรณ์ ปลัดเทศบาลนครสงขลา สมาชิกเทศบาลนครสงขลา และประธานชุมชนในเขตเทศบาลนครสงขลาเข้าร่วมประชุมฯ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/404633473_739293264898002_3449601503653846732_n-1024x682.jpg)
การประชุมฯ ในวันนี้ เพื่อให้ทุกส่วนร่วมบูรณาการทำงานในการให้ความช่วยเหลือผู้ประสบภัยเป็นไปด้วยความรวดเร็ว และให้เกิดความเสียหายน้อยที่สุด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องปัญหาของการระบายน้ำแต่ละพื้นที่ การขอความร่วมมือคนในชุมชนให้ช่วยเก็บกวาดขยะจากบ้านเรือนของตนเองเพื่อไม่ให้ปิดกั้นทางน้ำ ตลอดจนเร่งฟื้นฟู ซ่อมแซมสิ่งสาธารณประโยชน์บางส่วน เช่น ถนน คูระบายน้ำอุดตัน สะพาน ไฟฟ้าส่องสว่างที่ชำรุดเสียหาย .
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/404770184_739292224898106_7003885994188001157_n-1024x682.jpg)
หากพี่น้องประชาชนในพื้นที่เขตเทศบาลนครสงขลา ต้องการแจ้งเหตุและขอความช่วยเหลือ สามารถติดต่อศูนย์อำนวยการเฉพาะกิจ การป้องกันและช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย วาตภัย และดินโคลนถล่ม เทศบาลนครสงขลา โทรศัพท์ 0-7431-1016, 0-7431-2700
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/404277963_739293501564645_4853306152493707621_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/404246913_739292958231366_4678126258089665836_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/402941627_739293478231314_6529849958181046893_n.jpg)